tập đoàn A2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

tập đoàn A2

forum A2

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

ẤY NÈ, NẾU...........

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
green

green

ẤY NÈ, NẾU........... Empty
Bài gửiTiêu đề: ẤY NÈ, NẾU...........   ẤY NÈ, NẾU........... I_icon_minitimeMon Jul 06, 2009 10:24 am

Nếu một lần nào đó đứng cạnh bên nhau trong chiều mưa, tớ nói với ấy rằng tớ thích ấy.

Thì liệu ấy có cho đó là một sự đùa giỡn của thằng bạn thân hay không, hay ấy sẽ nghĩ đó là một lời chọc ghẹo của thằng con trai ranh mãnh, hoặc, có thể là, một lời từ chối nhẹ nhàng từ ấy?

Ừ, tớ thích ấy, tớ chẳng vô tình đùa giỡn, cũng không đơn giản là tớ chọc ấy, vì tớ thật sự tớ nghiêm túc khi nói câu với ấy rằng "tớ thích ấy".

Tớ biết rằng lúc đó lời từ chối "ngọt ngào" từ ấy sẽ tốt hơn cho tớ, tớ biết thật ra tớ chẳng bao giờ là "người ấy" của ấy đâu..."Giỡn mà, mình chọc bạn thôi" chắc có lẽ đây là câu nói của tớ trong đoạn đối thoại của hai đứa mình, chỉ hai mà thôi...Hãy xem như là một đoạn kịch lãng mạn ấy nhé...Đừng nghĩ gì nữa...Chỉ là tớ chọc ấy thôi...

Nếu một lần nào đó, hai đứa mình cùng đi chung trên một con đường với nhau...tới bất cứ nơi đâu cũng được, tớ sẽ rất vui, vì tớ được đi chung với ấy đó..."Dzui không nè", tớ mỉm cười hỏi cậu...."Ừm, có lẽ là..."

Nếu vào một lúc nào, hai đứa mình cùng nhau đi trên con đường quen thuộc, tớ khẽ nắm tay ấy, liệu ấy có để im không nhỉ? Nói vậy thôi, chứ tớ biết chắc chắn là ấy sẽ đẩy tay tớ ra và mắng vào mặt tớ là 35 mà...

Ấy nè, nếu một ngày - một ngày tớ biết chắc chắn sẽ không bao giờ có - tớ nắm tay một cô gái và giới thiệu với ấy là người ấy của tớ. Liệu ấy có buồn và giận tớ không? Đó là tớ mơ thôi cậu ạ, vì tớ biết ấy sẽ tươi cười và chúc phúc cho tớ. Tớ mơ thôi...

Ấy nè, nếu một ngày tớ chẳng còn ai bên cạnh thì ấy có đến bên tớ, chia sẻ với tớ không? Nếu ấy ghét tớ, nếu 2 đứa mình không còn là bạn nữa...Ấy có còn nói chuyện với tớ hay không? Còn ngược lại, nếu một ngày chẳng ai trên thế giới này cần ấy nữa thì ấy hãy gọi cho tớ nha, tớ lúc nào cũng sẵn sàng chia sẻ với ấy, tớ sẽ lo lắng và quan tâm chăm sóc cho ấy. Nhưng sẽ không bao giờ có "ngày đó" đâu ấy nhỉ? Ấy là một cô bé tốt bụng dễ thương vậy nên ai lại không thích nè, chẳng ai bỏ ấy đâu...Chỉ là nếu mà thôi...

Ấy nè, nếu...ừ, chỉ nếu mà thôi...nhưng những chữ "nếu" đó luôn ở trong tim tớ...giống như ấy vậy...Còn ngược lại, tớ ở đâu trong ấy?...
Shocked Rolling Eyes Rolling Eyes
Namî

Namî

ẤY NÈ, NẾU........... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ẤY NÈ, NẾU...........   ẤY NÈ, NẾU........... I_icon_minitimeMon Jul 06, 2009 10:40 am

1 bài viết cảm động, tội nghiệp thằng con chai, nếu thẳng thắng ra có phải tốt hơn ko, sao cứ giữ khư khư cái ý nghĩ mình ko thể là " ngừh ấy " của ấy chứ, ngộ thật :-w
http://yume.timnhanh.com/nami_lz

ẤY NÈ, NẾU...........
Trang 1 trong tổng số 1 trang