tập đoàn A2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

tập đoàn A2

forum A2

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

7 ngày [ ♥ ]

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Namî

Namî

7 ngày [ ♥ ] Empty
Bài gửiTiêu đề: 7 ngày [ ♥ ]   7 ngày [ ♥ ] I_icon_minitimeFri Jul 10, 2009 10:36 am

Chia tay nhé..
Anh muốn thế àk..
Ừh.
Vậy thì chia tay..
Em không hỏi lí do sao?
Không nhất thiết, anh đã muốn thế, em sẽ làm thế.
...
Thứ 2
Cuộc sống nhẹ nhàng lướt trên phím đàn thời gian. Công việc học tập bận đến nỗi anh tưởng chừng như đó vẫn là một ngày bình thường vắng em. Kí ức không nhớ chuyện gì xảy ra.
Không nhớ em...
Thứ 3.
Lại là việc học, vẫn như mọi ngày, bận lắm..nhưng trong suy nghĩ của anh có cái jì đó nó nhẹ nhàng thoáng qa, anh cứ vô tâm, lơ đãng. Môi nhấp nhẹ tách cà phê rồi chuẩn bị cho một ngày mới..
Thứ 4..
Sáng...
Vơ vội cái điện thoại trên bàn. 8 tin nhắn...
Không có tin nhắn "Chào buổi sáng" nào uf em cả. Mọi ngày em vẫn nhắc nhở anh bằng cái tin nhắn sáng sớm ấy, nhưng hôm nay ngoại lệ, không có, không hề có jì cả. Anh cứ ngỡ là em qên, hoặc có thể là do em qá chú tâm vào bài tập, em qên, thế thôi, ngày mai sẽ lại bình thường thôi Smile
Thứ 5...
Xe hư...
Anh đón chuyến xe buýt cuối cùng đến lớp, chiếc xe vắng lặng người, đơn giản hình như trên chiếc xe không qá 15 người. Anh nhanh chân kiếm một chỗ ghế gần cửa sổ và vội lấy tờ báo mới mua ban sáng ra đọc.
Vô tình...
Đến nỗi anh không nhận ra được, phía bên kia dãy ghế là em, em nhẹ nhàng đưa ánh mắt sang anh, ánh mắt uf em bị ngăn lại bởi tờ báo, không xuyên qa được và dường như có cái jì đó làm nhòe mắt em...
Thứ 6....
Hôm qa bận qá, về nhà anh ngủ ngay, sáng vẫn vội lấy điện thoại ra xem, anh chợt phát giác...
Anh...sai.
Chia tay rồi ư?
4 ngày rồi, cảm giác thoáng nhẹ suy nghĩ nhưng không thể hiểu nó là cảm giác jì?
Anh còn yêu em không?
Còn, rất yêu - Vậy sao 4 ngày qa anh không nhớ em..
Có lẽ là anh hết yêu thật rồi - Hết yêu, tại sao tim anh lại đau, rất đau..
Thứ 7.....
3 tiếng rồi..
Hôm nay em nghĩ học àk?
Anh đợi trước cửa nhà em từ 5h sáng rồi..
Anh vội đưa ánh mắt lên cửa sổ phòng em, nó dừng lại trước tấm rèm, không thấy jì cả..
Anh ngỡ ngàng nhận ra, có lẽ em đã giận thật rồi. Anh ngu ngốc..
Anh đến kím em ư?
Ừh, sao hôm nay em ko đi học?
Không có jì, đơn giản là em làm biếng thôi.
Anh...sai.
...
Cho anh 1 cơ hội..được không?
Em không biết, em nghĩ là ko thể.
"Em không biết, em nghĩ là ko thể".. Cũng đúng thôi, anh sai mà, tha thứ cho anh, một lần, qá khó đúng ko, chính anh cũng cảm thấy vậy mà, có lẽ do anh ko tin tưởng em, anh ngu ngốc, ngu ngốc... Em muốn anh làm jì cũng được nhưng em có thể ko nói lời chia tay ko?
Chủ nhật...
Tít tít..
Lại là lũ vớ vẫn nhắn tin, anh chả mún mở mắt ra. Mở mắt ra đồng nghĩa với việc cho nước mắt tuôn ra, anh không khóc được, không thể..
9h sáng - 4 tiếng rồi từ lúc điện thoại có tin nhắn. Anh vẫn nằm đó, suy nghĩ vu vơ..Cũng đến lúc dậy chuẩn bị cho ngày mai, anh liếc qa cái điện thoại, ánh mắt anh dừng lại trước số điện thoại uf em.
"Chào buồi sáng, có hứng thú đi ăn với em ko?"
Em..Em...Em nhắn tin - Mắt anh mở to nhìn vào từng chứ cái trong điện thoại, đúng là anh ko lầm vào đâu được, đúng là số điện thoại uf em mà.
Em đấy àk..
Sao lâu trả lời thế, em đợi trước nhà anh này. 5 phút thôi nhé.
....
Em tha thứ cho anh àk?
Không hẳn, cho anh 1 cơ hội, không đồng nghĩa với tha thứ..
Nhưng hôm qa em nói có lẽ là ko thể mà..
Có lẽ thôi, vẫn có thể mà, anh ko mún sao.
Ừh mún Very Happy
Anh kéo nhẹ tay em về phía anh, nắm thật chặt, anh hứa anh sẽ ko buông ra, không để mất nó một lần nữa, lần này là lần cuối anh làm em buồn. Anh hứa..
Mặt trời ngày càng lên cao, bóng 2 người tay trong tay trải dài trên mặt đường, nhẹ nhàng nắng khẽ hôn lên tóc em, thay cho nụ hôn ngọt ngào uf anh Smile
Valentine có em Smile

http://yume.timnhanh.com/nami_lz
boylangtu

boylangtu

7 ngày [ ♥ ] Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: 7 ngày [ ♥ ]   7 ngày [ ♥ ] I_icon_minitimeSun Jul 12, 2009 9:29 pm

iii'''''''''' cai' bai` nay` wen wen nha! kakaka lol! lol! lol!
Namî

Namî

7 ngày [ ♥ ] Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: 7 ngày [ ♥ ]   7 ngày [ ♥ ] I_icon_minitimeMon Jul 13, 2009 12:37 pm

=.=", ank phú výt đấy, chắc bạn vô blog ảnh r` nên qen, kon` k thỳ là vỳ lý do j` j` đấy của bạn :-" :-j Smile)
http://yume.timnhanh.com/nami_lz
Sponsored content

7 ngày [ ♥ ] Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: 7 ngày [ ♥ ]   7 ngày [ ♥ ] I_icon_minitime

7 ngày [ ♥ ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Giấc Mơ Ngày Hôm Ấy
» Trò chơi 7 ngày của anh & em ...
» NẾU MỘT NGÀY TRÊN TRÁI ĐẤT ..............!!!!!!!!!!!!!!!!!!
» Ngày Buồn Nhất - Bảo Thy
» ngày yêu _ Thùy Chi ft Anh Khang