tập đoàn A2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

tập đoàn A2

forum A2

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

NGƯỜI MỚI VÀ NGƯỜI CŨ........

Go down 
Tác giảThông điệp
green

green

NGƯỜI MỚI VÀ NGƯỜI CŨ........ Empty
Bài gửiTiêu đề: NGƯỜI MỚI VÀ NGƯỜI CŨ........   NGƯỜI MỚI VÀ NGƯỜI CŨ........ I_icon_minitimeSat Jul 03, 2010 10:53 am

Khi khởi đầu một tình cảm mới, hẳn ai cũng ít nhiều "hoài niệm" và rồi so sánh "mới" và "cũ".

Không ai bắt bạn phải quên quá khứ, nhưng hãy theo những "quy tắc" sau:

Thôi điệp khúc: "Hồi ấy..."

Thời gian đầu, khi có người yêu mới, bạn rất hay kể với họ về "người cũ". Dễ hiểu thôi, thời gian chưa quá lâu để giúp bạn xóa sạch kí ức và quên đi hoàn toàn "ai đó". Nhưng hãy biết nghĩ cho "người yêu hiện tại" của bạn, hẳn cô ấy (hoặc cậu ấy) chẳng đủ kiên nhẫn để nghe bạn tâm sự đâu. Khi yêu, ai cũng có một chút ích kỉ, và sẽ thật khó chịu khi người yêu cũ vẫn còn một vị trí nào đó quan trọng trong tim bạn.

Hãy biết dứt khoát

Khi đã bắt đầu một mối quan hệ tình cảm mới, bạn hãy "biết điểm dừng" khi trò chuyện hoặc duy trì liên lạc với người cũ. Nếu bạn nhắn tin cho người yêu 10 lần và nhắn tin cho người xưa 7 lần trong ngày, cũng nên xem lại. Chẳng còn lí do gì để bạn liên lạc với người xưa nữa, trừ khi bạn chưa thật sự dứt khoát. Hãy sáng suốt và chín chắn, không khéo "mất cả chì lẫn chài".

Nói xấu - thật đáng chê trách

Trò chuyện với người yêu mới, bạn liên tục nói rằng: "Người yêu cũ của mình thật tệ bạc. Người ấy có rất nhiều thói xấu nhé... Nào là...", rồi bắt đầu...ca ngợi người yêu mới: "Chỉ có cậu mới xứng với tớ mà thôi...". Này này, dừng lại đi chứ, bạn không thấy người yêu của mình đang nhìn bạn với ánh mắt không mấy thiện cảm à.

Nói xấu người yêu cũ là một việc làm chứng tỏ bạn là người nhỏ mọn và còn rất trẻ con. Việc đó chẳng được ích lợi gì mà còn khiến bạn đánh mất hình tượng trong mắt người yêu mới. Cô ấy/cậu ấy sẽ nghĩ: "Lỡ sau này chia tay mình, hắn (nhỏ) cũng nói xấu kiểu này là tiêu..."

Và cũng thật dại dột nếu bạn nói xấu "người mới" khi trò chuyện với "người cũ" đấy nhé. Cả hai việc làm đều "xấu xa" như nhau.

Bạn không có quyền "ghen", nếu...

*
Người yêu hiện tại của bạn vẫn còn giữ liên lạc với "người xưa" của cô ấy/anh ấy. Vì bạn cũng vẫn đang liên lạc với "người cũ" đấy thôi!
*
"Người cũ" có một tình yêu khác. Cả hai bạn đã chia tay rồi và bạn đừng mộng tưởng nhiều nữa. Hãy bằng lòng với những gì mình đang có
*
"Người cũ" và "người mới" của bạn rất thân nhau và đôi khi quên luôn sự có mặt của bạn! Đây là một trường hợp rất hiếm gặp và nếu xảy ra, bạn nên mừng, không phải ai cũng có thể cao thượng như họ. Tuy nhiên, coi chừng những "tật xấu" của bạn sẽ được hai người họ biết hết đấy nhé.

Cho cả hai biết "giá trị" của mình

Không chừng bạn bị mất hết giá trị trong tim họ nếu như bạn khoe thành tích "chinh phục" của mình. Bạn cho rằng "kể với người cũ chắc không sao đâu" và "kể với người yêu hiện tại cũng chẳng có gì, chỉ là quá khứ thôi mà". Đừng làm những trò rồ dại khi không lường trước được hậu quả.

NGƯỜI MỚI VÀ NGƯỜI CŨ........
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tìm Ngừơi Thân
» Người mới tập yêu
» ĐỐI MẶT VỚI NGƯỜI CŨ
» GỮI TẤT CẢ MỌI NGƯỜI
» IU NGƯỜI CÙNG LỚP?????????